Mua bán bất động sản
Lọc2
TP.HCM
Mua bán
Dự án
Nhà
Mức giá
Diện tích

Mua bán nhà TPHCM giá rẻ, mới nhất T10/2026

Tìm thấy 829 kết quả phù hợp
Nhận email tin mới
Sắp xếp tin theo:
Mặc định
VIP S
Khu đồng bộ cao tầng Phạm Văn Chiêu 1 trệt 1 lửng 3 lầu 40m2
15

Giá tốtKhu đồng bộ cao tầng Phạm Văn Chiêu 1 trệt 1 lửng 3 lầu 40m2

6,7 tỷ
40 m² · 3 PN · 4 WC  
LÊN SÓNG LỐC NHÀ PHỐ NHỈNH 6 ĐỒNG THÔI XE HƠI NGỦ TRONG NHÀ KHU ĐỒNG BỘ SIÊU NÉT •••—————••*◾️*••—————••• • Giá : 6.7 Tỉ TL • Vị Trí : 44/10 Phạm Văn Chiêu - P. Thông Tây Hội ( P.8 Gò Vấp ) - HCM • Kết cấu : 1 trệt 1 lửng 2 lầu sân thượng gồm gara
1 giờ trước
VIP 1
CHÍNH CHỦ BÁN NHÀ LÊ ĐỨC THỌ GÒ VẤP HCM
3

CHÍNH CHỦ BÁN NHÀ LÊ ĐỨC THỌ GÒ VẤP HCM

5,65 tỷ
52 m² · 3 PN · 3 WC  
Bán nhà hẻm 411 Lê Đức Thọ - Diện tích: 51,8 m² (4.8x12.0) - Nở hậu 5.7m. - Nhà mới dọn vô ở liền tường xung quanh bên ngoài, ốp đá nhập cao cấp, bên trong phòng khách và các phòng ngủ, từng khu giếng trời, khu cầu thang. - Các phòng ngủ ốp full
1 giờ trước
VIP 1
Chính chủ bán nhà riêng hẻm 23 Nhật Tảo, DT 2,22x7,87m - nở hậu 2,82m
3

Chính chủ bán nhà riêng hẻm 23 Nhật Tảo, DT 2,22x7,87m - nở hậu 2,82m

Thỏa thuận
17 m² · 3 PN · 2 WC  
Chính chủ bán nhà riêng hẻm 23 Nhật Tảo Nhà hẻm DT 2,22 x 7,87m - nở hậu 2,82m, DT sàn 43,4 m2 Bán nhà hẻm 23 Nhật Tảo Q10, 2 tầng BTCT, 3 PN, 2WC, hoàn công đầy đủ 🏡 Chính chủ bán nhà hẻm 23 Nhật Tảo Q10, 2 tầng BTCT, 1 trệt, 1 lửng và 1 lầu
1 giờ trước
VIP 2
BÁN NHÀ MẶT TIỀN 108 PHAN VĂN TRỊ, PHƯỜNG BÌNH THẠNH, HCM Đường 10m

BÁN NHÀ MẶT TIỀN 108 PHAN VĂN TRỊ, PHƯỜNG BÌNH THẠNH, HCM Đường 10m

50 tỷ
170,9 m² · 3 PN · 2 WC  
BÁN NHÀ MẶT TIỀN 108 PHAN VĂN TRỊ, PHƯỜNG BÌNH THẠNH, HCM (Đường 10m). DTKV: 8mx22m=170,9m2. DTXD: 135,2m2. DTSD: 135,2m2. Cấu trúc: 1 trệt + 1 gác gỗ (gồm 3PN, 2WC). Nhà vừa có nước máy vừa có nước giếng khoan. Khu vực kinh doanh mua bán sầm uất,
VIP 2
Bán Nhà ĐẸP trong KHU BIỆT LẬP 56 Nguyễn Văn Săng giá chỉ 12.9 tỷ29

Bán Nhà ĐẸP trong KHU BIỆT LẬP 56 Nguyễn Văn Săng giá chỉ 12.9 tỷ

12,9 tỷ
74 m² · 3 PN · 5 WC  
CHÍNH CHỦ BÁN NHÀ KHU BIỆT LẬP 56 NGUYỄN VĂN SĂNG 12,9 TỶ CÔNG VIÊN TRƯỚC NHÀ - BẢO VỆ 24/24 - QUY HOẠCH ĐỒNG BỘ 1/500 - Diện tích đất: 74m² (ngang 4m x dài 18.5m). - Diện tích sử dụng: 282m² (công nhận 184m²). - Hướng: Đông Nam, có sân sau thoáng
VIP 2
Bán nhà mặt tiền Đề Thám, Quận 1: 3.65m nở hậu 3.8m x24m, gần Cô Giang7

Bán nhà mặt tiền Đề Thám, Quận 1: 3.65m nở hậu 3.8m x24m, gần Cô Giang

32 tỷ
72,3 m² · 3 PN · 2 WC  
Định cư nước ngoài, cần bán nhanh nhà mặt tiền đường Đề Thám, Phường Cô Giang, Quận 1 (cách ngã tư Đề Thám - Cô Giang chỉ tầm 30m): - Hướng Đông Bắc. - Diện tích: 3.65m (nở hậu 3.8m) x 24m, sổ hồng năm 2011 công nhận 72.34m2, diện tích sử dụng thực
1 giờ trước
VIP 2
4,2x20, nhà cấp 4 mới đường Hương Lộ 25

4,2x20, nhà cấp 4 mới đường Hương Lộ 2

4,35 tỷ
84 m² · 3 PN · 2 WC  
🏡HƯƠNG LỘ 2 – 84M² – CHỈ 4.35 TỶ 📐 DT: 4.2 × 20m – 84m² ít lộ giới 🏠 Nhà cấp 4 gồm 2PN, giáp Mã Lò 📍 Hương Lộ 2, Bình Trị Đông, Bình Tân 💰 Giá giảm còn 4.35 tỷ bớt lộc lh 086*******
VIP 2
bán nhà Đường Nguyễn Thị Thập 176/46, Phường Bình Thuận, Quận 7,

bán nhà Đường Nguyễn Thị Thập 176/46, Phường Bình Thuận, Quận 7,

6,6 tỷ
225 m² · 3 PN · 3 WC  
Bán nhà trệt hẻm 176/46 đường Nguyễn Thị Thập, P. Bình Thuận, Quận 7 (ngay ngã ba chợ Tân Mỹ). Diện tích đất ngang 12m dài 19m = 225 m2, khu trung tâm chợ Tân Mỹ, hẻm thông thoáng rộng 3m, sổ hồng. Giá 6,6 tỷ. Liên hệ: 090*******
1 giờ trước
VIP 2
Nhà 3 lầu, full nội thất cao cấp,hẻm xe hơi VF5 khu VIP PHAN XÍCH LONG27

Nhà 3 lầu, full nội thất cao cấp,hẻm xe hơi VF5 khu VIP PHAN XÍCH LONG

7,5 tỷ
30,5 m² · 3 PN · 4 WC  
* SIÊU PHẨM PHAN XÍCH LONG - NỞ HẬU TÀI LỘC - XÁCH VALI VÀO Ở NGAY! * Giá yêu thương : 7,5 tỷ * Nhà phố cực đẹp ngay trung tâm Phú Nhuận, vị trí đắc địa, phong thủy vượng khí. * Tọa lạc tại Phan Xích Long con đường sầm uất và nổi tiếng bậc nhất
1 giờ trước
VIP 2
BÁN NHÀ CHÍNH CHỦ HẺM XE HƠI 60 LÂM VĂN BỀN – SỔ HỒNG RIÊNG – GIÁ 8.6 11

BÁN NHÀ CHÍNH CHỦ HẺM XE HƠI 60 LÂM VĂN BỀN – SỔ HỒNG RIÊNG – GIÁ 8.6

8,6 tỷ
80 m² · 3 PN · 3 WC  
BÁN NHÀ CHÍNH CHỦ HẺM XE HƠI 60 LÂM VĂN BỀN – SỔ HỒNG RIÊNG – GIÁ 8.6 TỶ 📍 Vị trí: gần Cư Xá Ngân Hàng, Bệnh viện FV, BV Tâm Anh, Lotte Mart.... 🚗 Kết nối giao thông thuận tiện: Gần Cầu Kênh Tẻ, Cầu Rạch Ông, Cầu Tân Thuận, đi Quận 1, Quận 4, Quận
1 giờ trước
VIP 2
Bán Nhà Tân Hòa Đông, P.14, Q.65

Bán Nhà Tân Hòa Đông, P.14, Q.6

4,38 tỷ
45 m² · 3 PN  
🏠 BÁN NHÀ QUẬN 6 – NHIỀU CĂN GIÁ TỐT 1. Tân Hòa Đông, P.14, Q.6 Hẻm 5m, ngang 4,5m × dài 10m, 1 lầu, 3 phòng ngủ. 💰 Giá: 4,38 tỷ 2. Đường An Dương Vương, gần Bà Hom Ngang 5,5m × dài 9m, 1 lửng + 1 lầu, 4 phòng ngủ. 💰 Giá: 4,8 tỷ
1 giờ trước
VIP 2
(200.183) Tân Phú, 6.8 tỷ, gần Gò Dầu, 106m2, 4PN, 3 tầng, Đông4

(200.183) Tân Phú, 6.8 tỷ, gần Gò Dầu, 106m2, 4PN, 3 tầng, Đông

6,6 tỷ
106 m² · 3 PN · 3 WC  
- Diện tích: ngang 4m x dài 26.5m – DTCN: 106m² - 1 trệt 2 lầu – 4 phòng – 3WC – sân thượng rộng - Nhà có 2 lối đi trước và sau, sân để xe thoải mái - SHR – chính chủ – thương lượng nhẹ - Hẻm rộng, cạnh hẻm xe hơi, khu dân trí cao, an ninh - Tiện
VIP 2
NHÀ CHƯA QUA LÁI 5*14 HOÀN CÔNG 3 TẤM HXH LÊ ĐỨC THỌ

NHÀ CHƯA QUA LÁI 5*14 HOÀN CÔNG 3 TẤM HXH LÊ ĐỨC THỌ

6,8 tỷ
60 m² · 3 PN · 3 WC  
Bán nhà chưa qua đầu tư hẻm xe hơi Lê Đức Thọ Phường 15 Quận Gò Vấp Diện tích 60m² ngang 5 dài 14 nở hậu nhẹ Trệt 2 lầu Sổ hồng hoàn công Giá 6tỷ8 thương lượng chính chủ Trân trọng! (miễn tiếp báo khác)
1 giờ trước
VIP 2
NHÀ BẠCH ĐẰNG 80M, 3 TẦNG,9.8 TỶ + 68M UNG VĂN KHIÊM 11.2 TỶ4

NHÀ BẠCH ĐẰNG 80M, 3 TẦNG,9.8 TỶ + 68M UNG VĂN KHIÊM 11.2 TỶ

9,8 tỷ
80 m² · 3 PN · 4 WC  
BÁN NHÀ - ĐƯỜNG BẠCH ĐẰNG PHƯỜNG 24 - BÌNH THẠNH - DT: 4 x 20m - Nhà xây 1 trệt 2 lầu, có 3pn, 4wc, sân đậu ô tô, đường ô tô tới nhà - Ngay giếng trời có chỗ lắp thang máy. - Pháp lý sổ hồng hoàn công đủ - Gía bán: 9.8 tỷ CĂN 2: NHÀ KHU HẺM 441 (
VIP 2
Bán nhà mới 100% hẻm 4m Lạc Long Quân, P.Bình Thới (P.3, Q.11 cũ)

Bán nhà mới 100% hẻm 4m Lạc Long Quân, P.Bình Thới (P.3, Q.11 cũ)

4,6 tỷ
20,5 m² · 3 PN · 4 WC  
🌈 SIÊU PHẨM 4 TẦNG HOÀN CÔNG ĐẦY ĐỦ - VỊ TRÍ GẦN CHỢ & NHÀ THỜ: mới 100% ‼️ hẻm 4m Lạc Long Quân, P.Bình Thới (P.3, Q.11) ✍️ DT: (3m x 7m), DTXD: 20.5m2 - Sàn : 80m2 👉 Trệt + 3 lầu đúc bê tông, 3 PN, 4 WC (mỗi tầng đều có ban công 1m rộng rãi,
1 giờ trước
VIP 2
Nhà mới 3 phòng ngủ gần 60m2 sàn Phường Gia Định14

Nhà mới 3 phòng ngủ gần 60m2 sàn Phường Gia Định

3,85 tỷ
30 m² · 3 PN · 3 WC  
HẠ 500 TRIỆU, 4.35 TỶ CÒN 3.85 TỶ. + Thân gửi anh chị em môi giới Hh 1%. + Gần 30m2 đất, 60m2 sàn, 3 phòng ngủ, 3 nhà vệ sinh, chỉ hơn 3 tỷ. + Bán nhà như hình gần hẻm 136 Vạn Kiếp, Phường Gia Định. + Nhà mới ngang 3.8m dài 9m, 1 trệt 1 lầu, 3
1 giờ trước
VIP 2
(456.111) Tân Phú, Phú Thọ Hòa, 11.4 tỷ, 69m2,HXH , 3 tầng,3PN 4

(456.111) Tân Phú, Phú Thọ Hòa, 11.4 tỷ, 69m2,HXH , 3 tầng,3PN

11,4 tỷ
69 m² · 3 PN · 4 WC  
-Nhà ở hẻm 294 Phú Thọ Hòa -69m² – ngang 7.1m × dài 13m. -3 tầng – 1 trệt, nhà tường chịu lực, có nhà để xe hơi -3PN – 3WC. -HXH 6m,2 xe 7c tránh, khu an ninh – dân trí cao. -Đất vuông
VIP 2
BÁN XƯỞNG MỚI, ĐÚC KIÊN CỐ 1 TRỆT 1 LẦU, SỔ HỒNG, 1 XẸC NGẮN LÊ THỊ HÀ12

BÁN XƯỞNG MỚI, ĐÚC KIÊN CỐ 1 TRỆT 1 LẦU, SỔ HỒNG, 1 XẸC NGẮN LÊ THỊ HÀ

25 tỷ
600 m² · 3 PN · 5 WC  
BÁN XƯỞNG MỚI, ĐÚC KIÊN CỐ 1 TRỆT 1 LẦU, ĐÃ HOÀN CÔNG, MẶT TIỀN ẤP ĐÌNH 2, CÁCH LÊ THỊ HÀ 150M, NGANG 12M X 50M , FULL THỔ CƯ, GẦN CHỢ HÓC MÔN, CHO THUÊ 45 TRIỆU / THÁNG. LH 093******* ROSÉ chính chủ Vị trí : 1052'56.7"N 10635'49.3"E
1 giờ trước
VIP 2
Bán gấp mặt tiền 336 Lạc Long Quân. DT: 7m x 8m.4 tầng. lề 8m. HHMG 1%

Bán gấp mặt tiền 336 Lạc Long Quân. DT: 7m x 8m.4 tầng. lề 8m. HHMG 1%

16,8 tỷ
56 m² · 3 PN · 3 WC  
LH: 0901 38 30 38 Trường cần bán mặt tiền 338 Lạc Long Quân gần Đầm Sen khu kinh doanh sầm uất . Thích hợp nhiều ngành nghề Giá bán 16,8 tỷ Nhà đang có hợp đồng thuê dài hạn
1 giờ trước
VIP 2
Nhà mới 3 phòng ngủ gần 60m2 sàn gần đường Hoa Sữa khu Phan Xích Long12

Nhà mới 3 phòng ngủ gần 60m2 sàn gần đường Hoa Sữa khu Phan Xích Long

3,85 tỷ
30 m² · 3 PN · 3 WC  
HẠ 500 TRIỆU, 4.35 TỶ CÒN 3.85 TỶ. + Thân gửi anh chị em môi giới Hh 1%. + Gần 30m2 đất, 60m2 sàn, 3 phòng ngủ, 3 nhà vệ sinh, chỉ hơn 3 tỷ. + Bán nhà như hình gần hẻm 83 Hoa Sữa khu Phan Xích Long. + Nhà mới ngang 3.8m dài 9m, 1 trệt 1 lầu, 3
1 giờ trước

Tình Hình Mua Bán Nhà TP.HCM T10/2026 Tăng Trở Lại

TP.HCM được xem là nơi có nền kinh tế phát triển vượt trội tại nước ta với đa dạng lĩnh vực khác nhau, trong đó có bất động sản mua bán nhà đất. Hiện nay, những tin đăng bán nhà TP.HCM nhận được sự quan tâm từ nhiều người cả người mua và chủ đầu tư. Để giúp bạn mua bán nhà TP.HCM chất lượng với mức giá hời, Mua Bán đã tổng hợp những kinh nghiệm và thông tin hữu ích dưới đây, hãy cùng tham khảo nhé!

1. Cập nhật giá mua bán nhà tại TP.HCM mới nhất T10/2026

Hiện nay, giá mua bán nhà tại TP.HCM đang dao động ở mức khá cao và có sự phân hóa rõ rệt theo từng khu vực. Cụ thể, tại các quận trung tâm như Quận 1, Quận 3, mức giá có thể lên đến 200 – 600+ triệu đồng/m², thậm chí những tuyến đường đắt đỏ đạt gần 687 triệu đồng/m². Trong khi đó, khu vực cận trung tâm như Bình Thạnh, Phú Nhuận hay TP. Thủ Đức thường dao động khoảng 80 – 180 triệu đồng/m², còn các khu vực ven như Bình Chánh, Nhà Bè, Hóc Môn có mức mềm hơn, phổ biến từ 30 – 80 triệu đồng/m² tùy vị trí và hạ tầng.

So với các thành phố lớn như bán nhà Hà Nội hay Đà Nẵng, mặt bằng giá nhà TP.HCM thuộc nhóm cao nhất cả nước, phản ánh đúng vai trò trung tâm kinh tế và nhu cầu nhà ở lớn. Tuy nhiên, sự chênh lệch giá giữa các khu vực cũng mở ra nhiều lựa chọn phù hợp với từng ngân sách và mục tiêu đầu tư khác nhau. Dưới đây là bảng giá tham khảo:

Cập nhật giá mua bán nhà tại TP.HCM mới nhất T10/2026

Tin đăng bán nhà TP.HCM

Giá (VNĐ/m²)

Bán nhà Quận 1

Từ 150 Triệu - 400 Triệu

Bán nhà Quận 2

Từ 100 Triệu - 390 Triệu

Bán nhà Quận 3

Từ 90 Triệu - 390 Triệu

Bán nhà Quận 4

Từ 80 Triệu - 250 Triệu

Bán nhà Quận 5

Từ 90 Triệu - 260 Triệu

Bán nhà Quận 6

Từ 70 Triệu - 180 Triệu

Bán nhà Quận 7

Từ 130 Triệu - 370 Triệu

Bán nhà Quận 8

Từ 140 Triệu - 290 Triệu

Bán nhà Quận 9

Từ 100 Triệu - 450 Triệu

Bán nhà Quận 10

Từ 90 Triệu - 500 Triệu

Giá bán nhà Quận 11

Từ 150 Triệu - 380 Triệu

Giá bán nhà Quận 12

Từ 100 Triệu - 390 Triệu

2. Tổng quan thị trường mua bán nhà TP.HCM T10/2026

Trong 2026, thị trường mua bán nhà TP.HCM ghi nhận sự phân hóa rõ rệt giữa các khu vực trung tâm và vùng ven. Tại Quận 1, Quận 3, nguồn cung nhà phố và nhà mặt tiền tiếp tục khan hiếm do quỹ đất hạn chế, khiến giá duy trì ở mức cao từ 200–600 triệu/m² nhưng giao dịch không quá sôi động, chủ yếu tập trung vào nhóm khách hàng có tài chính mạnh hoặc mua để khai thác kinh doanh. Trong khi đó, các quận cận trung tâm như Bình Thạnh, Phú Nhuận, Tân Bình lại ghi nhận lượng giao dịch ổn định hơn nhờ mức giá dễ tiếp cận hơn (khoảng 80–180 triệu/m²), phù hợp với cả nhu cầu ở thực lẫn đầu tư cho thuê.

Ở các khu vực đang phát triển như TP. Thủ Đức, Nhà Bè, Phú Nhuận, thị trường mua bán nhà TP.HCM có dấu hiệu tăng trưởng rõ rệt về nhu cầu, đặc biệt là phân khúc nhà hẻm và nhà phố giá từ 2–5 tỷ. Nguyên nhân đến từ việc hạ tầng giao thông đang được đẩy mạnh (vành đai, cao tốc, mở rộng trục đường chính) cùng với xu hướng giãn dân ra vùng ven để tối ưu chi phí. Ngoài ra, nhu cầu mua nhà để khai thác cho thuê (phòng trọ, căn hộ dịch vụ) cũng tăng lên tại các khu vực gần khu công nghệ, khu công nghiệp và trường đại học, tạo động lực giúp thị trường duy trì thanh khoản tốt trong giai đoạn này.

3. Những khu vực nên ưu tiên khi mua bán nhà tại TP.HCM

Trong bối cảnh giá bất động sản TP.HCM có sự phân hóa mạnh theo từng khu vực, việc lựa chọn đúng địa bàn không chỉ giúp tối ưu chi phí mà còn quyết định trực tiếp đến khả năng khai thác và tăng giá tài sản. Dưới đây là những khu vực đáng cân nhắc dựa trên nhu cầu ở thực, đầu tư cho thuê và tiềm năng phát triển trong tương lai:

  • Thành phố Thủ Đức: Đây là khu vực có tốc độ đô thị hóa nhanh với sự hiện diện của Khu Công nghệ cao, các trường đại học lớn và nhiều dự án hạ tầng trọng điểm. Khi mua bán nhà hẻm tại TP.HCM ở khu vực này, bạn có thể tiếp cận mức giá từ 3–6 tỷ nhưng vẫn đảm bảo tiềm năng tăng giá mạnh trong 3–5 năm tới. Ngoài ra, nhu cầu phòng trọ tại TP.HCM tại Thủ Đức rất cao, đặc biệt quanh khu đại học, giúp dễ dàng khai thác cho thuê với tỷ suất ổn định.
  • Bình Chánh: So với mặt bằng chung, Bình Chánh vẫn là khu vực có giá thấp, phổ biến từ 2–4 tỷ cho nhà phố hoặc nhà hẻm, ngõ tại TP.HCM. Đây là lựa chọn phù hợp cho người mua ở thực hoặc nhà đầu tư dài hạn khi khu vực này đang được đẩy mạnh hạ tầng như các trục vành đai và kết nối về trung tâm. Ngoài ra, mô hình xây phòng trọ tại TP.HCM ở Bình Chánh cũng đang phát triển mạnh nhờ lượng lao động nhập cư lớn.
  • Bình Tân: Với mật độ dân số cao và nhiều khu công nghiệp lân cận, Bình Tân là khu vực có thanh khoản tốt trong cả phân khúc nhà hẻm, ngõ tại TP.HCM lẫn nhà phố. Mức giá dao động từ 3–5 tỷ giúp dễ tiếp cận, đồng thời nhu cầu thuê nhà và phòng trọ tại TP.HCM tại đây luôn ổn định, phù hợp để đầu tư khai thác dòng tiền.
  • Quận 12: Nằm gần các quận trung tâm hơn so với Bình Chánh, Quận 12 đang trở thành lựa chọn thay thế nhờ mức giá hợp lý (khoảng 2,5–4,5 tỷ) và kết nối giao thông ngày càng cải thiện. Nếu ngân sách cao hơn, bạn có thể cân nhắc mua bán nhà mặt tiền TP.HCM tại các tuyến đường chính để vừa ở vừa kinh doanh. Đồng thời, khu vực này cũng phù hợp để phát triển mô hình phòng trọ tại TP.HCM nhờ dân cư đông và nhu cầu thuê lớn.

4. Mua bán nhà TP.HCM uy tín tại Muaban.net

Trong bối cảnh thị trường mua bán nhà đất ngày càng sôi động và đa dạng, việc lựa chọn một nền tảng uy tín để tìm kiếm thông tin là yếu tố then chốt giúp người mua tiết kiệm thời gian và hạn chế rủi ro. Nếu bạn đang quan tâm đến bán nhà TP.HCM hoặc tìm kiếm cơ hội đầu tư phù hợp, Muaban.net là kênh tham khảo đáng tin cậy với nguồn dữ liệu phong phú và cập nhật liên tục.

Ưu điểm

  • Nguồn tin đa dạng, cập nhật liên tục: Muaban.net quy tụ hàng ngàn tin đăng bán nhà TP.HCM trải rộng từ Quận 1, Quận 3 đến Bình Thạnh, bán nhà Đồng Nai… với đầy đủ phân khúc như nhà mặt tiền, nhà hẻm, căn hộ, nhà phố. Các tin đăng được làm mới liên tục theo ngày, giúp người mua luôn tiếp cận được những tin tức mới lên, yếu tố quan trọng để không bỏ lỡ các bất động sản giá tốt hoặc vị trí đẹp trong thị trường mua bán nhà đất vốn cạnh tranh cao.
  • Thông tin minh bạch, chi tiết: Mỗi tin đăng bán nhà TP.HCM đều hiển thị rõ các yếu tố quan trọng như địa chỉ (hoặc khu vực cụ thể), diện tích đất – diện tích sử dụng, kết cấu nhà, giá bán, tình trạng pháp lý và hình ảnh thực tế. Một số tin còn cung cấp video hoặc mô tả chi tiết về hẻm, mặt tiền, tiện ích xung quanh… giúp người mua có thể lọc nhanh những sản phẩm phù hợp mà không cần đi xem quá nhiều, tiết kiệm đáng kể thời gian trong quá trình tìm kiếm.
  • Kết nối trực tiếp người bán: Điểm mạnh của nền tảng mua bán nhà đất này là cho phép người mua liên hệ trực tiếp với chính chủ hoặc người đăng tin thông qua số điện thoại hiển thị. Điều này giúp bạn chủ động trao đổi, thương lượng giá sát thực tế thị trường, đồng thời hạn chế các chi phí môi giới có thể dao động từ 1–3% giá trị giao dịch – một con số không nhỏ khi mua bán nhà TP.HCM.
  • Bộ lọc tìm kiếm thông minh: Hệ thống lọc nâng cao cho phép người dùng tìm kiếm bán nhà TP.HCM theo nhiều tiêu chí cụ thể như quận/huyện, mức giá (ví dụ dưới 2 tỷ, 3–5 tỷ…), diện tích, loại hình (nhà mặt tiền, nhà hẻm…), thậm chí cả từ khóa riêng. Nhờ đó, bạn có thể nhanh chóng thu hẹp danh sách xuống những sản phẩm đúng nhu cầu, tránh tình trạng ngợp trước quá nhiều lựa chọn trong thị trường mua bán nhà đất.

Nhìn chung, việc tận dụng các nền tảng uy tín như Muaban.net sẽ giúp quá trình mua bán nhà đất trở nên minh bạch, nhanh chóng và hiệu quả hơn. Đừng quên truy cập Muaban.net mỗi ngày để không bỏ lỡ bất kì tin đăng nào về mua bán, cho thuê nhà, thuê trọ TP.HCM nhé

Xem thêm
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐỊNH ANH
MST: 0100255844, cấp ngày 11/12/2008
Trụ sở chính:
  • Số 28 - 30 Đường số 2, Khu phố Hưng Gia 5, Phường Tân Hưng, Thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam
Văn phòng giao dịch:
  • 67/3 Lý Long Tường, Khu phố Nam Quang 2, Phường Tân Hưng, Thành phố Hồ Chí Minh
  • 38 Cửa Đông, Phường Hoàn Kiếm, Thành phố Hà Nội