Mua bán bất động sản
Lọc2
Hà Nội
Cho thuê
Dự án
Chung cư
Mức giá
Đến 79 m²
Tìm trọ gần trường

Cho thuê chung cư Hà Nội giá rẻ, tiện nghi T9/2026

Tìm thấy 147 kết quả phù hợp
Nhận email tin mới
Sắp xếp tin theo:
Mặc định
VIP S
Cho thuê căn hộ chung cư tại 235/23/24 Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
18

Cho thuê căn hộ chung cư tại 235/23/24 Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội

6 triệu/tháng
25 m²  
CHÍNH CHỦ CHO THUÊ CĂN HỘ MINI MỚI XÂY TẠI YÊN HÒA – ĐẦY ĐỦ NỘI THẤT – THANG MÁY – KHÔNG CHUNG CHỦ Căn hộ mini mới xây tọa lạc tại Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội, trong khu vực yên tĩnh, thoáng mát và an ninh tốt. Căn hộ phù hợp với người đi làm, sinh
VIP 1
Cho Thuê CC VINHOMES METROPOLIS
4

Cho Thuê CC VINHOMES METROPOLIS

Thỏa thuận
79 m² · 2 PN · 2 WC  
Cho thuê căn 2 ngủ, diện tích hơn 79m2, giá 26tr/tháng. Căn hộ đã trang bị đủ đồ như sau: Thiết kế 2 ngủ, 2 vệ sinh, 1 phòng khách và 1 bếp; Căn hộ tầng 07 toà M2, View Kim Mã, hồ Ngọc Khánh; Căn hộ có Hướng ban công: Tây Nam; Nội thất đầy đủ:
23 phút trước
VIP 2
Chính chủ cho thuê nhà B14 Kim liên - Đống Đa - Hà Nội
9

Chính chủ cho thuê nhà B14 Kim liên - Đống Đa - Hà Nội

15,5 triệu/tháng
72 m² · 2 PN · 1 WC  
Căn hộ 72m2, 2 PN, 1 VS, Ban công Đông Nam Tủ bếp, Sàn gỗ, Điều hòa, nóng lạnh, giường tủ, sofa, máy giặt Giá thuê: 15.5 tr/tháng
23 phút trước
STUDIO BE1 (OCEAN PARK 1) - MỚI TINH, FULL NỘI THẤT CHỈ 7.2 TRIỆU!
8

STUDIO BE1 (OCEAN PARK 1) - MỚI TINH, FULL NỘI THẤT CHỈ 7.2 TRIỆU!

7,2 triệu/tháng
33 m² · 1 PN · 1 WC  
📍 THÔNG TIN CƠ BẢN: • Mã căn: Tòa BE1, tầng trung thoáng mát, thuận tiện. Thuộc phân khu The Beverly sang trọng tiện ích, vừa mới bàn giao. • Loại căn: Studio - Diện tích 33m² (Thiết kế thông minh, tối ưu không gian). • Tình trạng: Căn mới tinh,
22 phút trước
CẬP NHẬT QUỸ CĂN THUÊ Studio/1N/2N/3N giá tốt từ 8tr6

CẬP NHẬT QUỸ CĂN THUÊ Studio/1N/2N/3N giá tốt từ 8tr

8 triệu/tháng
46 m² · 1 PN · 1 WC  
Dự án: Thông tin chi tiết: [𝑽𝑰𝑵𝑯𝑶𝑴𝑬𝑺 𝑺𝑴𝑨𝑹𝑻 𝑪𝑰𝑻𝒀] Qũy căn hộ cho thuê giá tốt chuyển vào từ "1/10/2026" ⭕️𝑻𝒉𝒆 𝑺𝒂𝒑𝒑𝒉𝒊𝒓𝒆 > Studio giá 5tr - 8tr ( cơ bản - full đồ ) > 1 ngủ giá 8tr - 10tr ( cơ bản - full đồ ) > 2 ngủ giá
💥KHAI TRƯƠNG CĂN HỘ DUPLEX, FULL NỘI THẤT GẦN NGAY GA CẦU DIỄN💥 8

💥KHAI TRƯƠNG CĂN HỘ DUPLEX, FULL NỘI THẤT GẦN NGAY GA CẦU DIỄN💥

6,2 triệu/tháng
40 m² · 1 PN · 1 WC  
🚦Vị trí: 199 Hồ Tùng Mậu Giá chỉ từ 6x Nội thất: Nóng lạnh, điều hoà, tủ quần áo, hút mùi, tủ bếp trên dưới, máy giặt riêng… 🕹Tiện ích: Thang máy, cổng khoá vân tay, camera an ninh, PCCC Gần các trường ĐH Thương Mại, Sân Khấu Điện ảnh, Học Viện
✨ PHÒNG ĐẸP BA ĐÌNH – FULL NỘI THẤT – RIÊNG TƯ, THOÁNG ĐÃNG, TIỆN NGHI7

✨ PHÒNG ĐẸP BA ĐÌNH – FULL NỘI THẤT – RIÊNG TƯ, THOÁNG ĐÃNG, TIỆN NGHI

7,5 triệu/tháng
35 m² · 1 PN · 1 WC  
🔥 NGAY ĐƯỜNG BƯỞI SẴN CĂN HỘ 35M² FULL NỘI THẤT – PHÒNG RỘNG ĐẸP THÔNG SANG ĐỘI CẤN – 7,5TR/THÁNG 🔥 💰 Giá thuê: 7,5 triệu/tháng 📐 Diện tích: 35m² 🛋 Full nội thất – vào ở ngay ✨ Không gian 35m² rộng rãi, thoáng và đầy đủ tiện nghi, phù hợp với
Cho thuê chung cư ngõ 773 Giải Phóng -60m2 -2 ngủ5

Cho thuê chung cư ngõ 773 Giải Phóng -60m2 -2 ngủ

7,5 triệu/tháng
60 m² · 2 PN  
7.5 TRIỆU - CC CĂN GÓC 2 NGỦ- ngõ 773 GIẢI PHÓNG-CÓ THANG MÁY - Diện tích: 60m2, 2 ngủ, 1 khách, 1vs - Nội thất: 2 Điều hòa, bình nóng lạnh, giường tủ cơ bản - Gia đình hoặc nhóm con gái ngoan ở ( 4-5 người), hđ 1 năm Anh chị quan tâm xin liên hệ
22 phút trước
Cho thuê căn 2n1wc nguyên bản giá 8 triệu- Vin Smart City Tây Mỗ5

Cho thuê căn 2n1wc nguyên bản giá 8 triệu- Vin Smart City Tây Mỗ

8 triệu/tháng
54 m² · 2 PN · 1 WC  
Cho thuê căn 2n1wc nguyên bản giá 8 triệu- Vin Smart City Tây Mỗ Căn có bếp, rèm, giàn phơi, tủ lạnh,điều hòa, nóng lạnh giá 8,5tr Nhà trống vào được ngay
Cho thuê studio 32m - 5,5 triệu- nguyên bản CĐT -Vin Smart City5

Cho thuê studio 32m - 5,5 triệu- nguyên bản CĐT -Vin Smart City

5,5 triệu/tháng
32 m² · 1 PN · 1 WC  
Cho thuê studio 32m - 5,5 triệu- nguyên bản CĐT -Vin Smart City Phân khu : S1 -Tầng trung - Nội thất : nguyên bản CĐT - Hợp đồng 1 năm, đóng 3 cọc 1 Tình trạng: vào được luôn
Còn 1 phòng 20m không kk thuộc phòng trong căn hộ chung cư 3 ngủ3

Còn 1 phòng 20m không kk thuộc phòng trong căn hộ chung cư 3 ngủ

3 triệu/tháng
20 m² · 1 PN · 1 WC  
Phòng thuộc căn hộ 3 ngủ 2 vệ sinh, phòng này dùng vs ngoài chung, có bếp, có ban công như ảnh. chung cư rộng rãi sạch sẽ. thoáng. Phòng tầng 2 căn hộ chung cư. Phù hợp Nam ở hơn là nữ. Điện 3.5k, nước 50k, dịch vụ 200k/phòng, internet 130k. Nam
cho thuê căn hộ chung cư VP6 linh đàm 3

cho thuê căn hộ chung cư VP6 linh đàm

7 triệu/tháng
60 m² · 2 PN · 2 WC  
Căn hộ chung cư tầng 32 vp6 để không trang bị cơ bản cho thuê diện tích 60m2 có 2 phòng ngủ có điều hòa, 1 phòng khách, 2 phòng vệ sinh có nóng lạnh nhà nằm ở khu vực dân trí cao Trung tâm đô thị kiểu mẫu Linh Đàm, thuận tiện giao thông, xe buýt.
Cho thuê nhà chính chủ - 2 ngủ - Lumi Hà Nội

Cho thuê nhà chính chủ - 2 ngủ - Lumi Hà Nội

12 triệu/tháng
62 m² · 2 PN · 2 WC  
Cho thuê nhà chính chủ - 2 ngủ - Nội thất cơ bản - Miễn phí dịch vụ - Lumi Hà Nội
22 phút trước
CC Hateco 987 TAM TRINH – HOÀNG MAI | CHO THUÊ CĂN HỘ 2PN5

CC Hateco 987 TAM TRINH – HOÀNG MAI | CHO THUÊ CĂN HỘ 2PN

8,5 triệu/tháng
76 m² · 2 PN · 2 WC  
Dự án: Thông tin chi tiết: 76m² – 2PN – 2WC 🛋️ Full nội thất: 2 điều hòa, tủ lạnh, máy giặt, bếp từ, sofa, nóng lạnh, giường đệm, tủ quần áo, giàn phơi… 💰 Giá: 8,5 triệu/tháng 📌 Đóng 3 tháng – cọc 1 tháng
Chính chủ cho thuê căn hộ 2 phòng ngủ giá 6 tr tại Tứ Liên, Tây Hồ5

Chính chủ cho thuê căn hộ 2 phòng ngủ giá 6 tr tại Tứ Liên, Tây Hồ

6 triệu/tháng
50 m² · 2 PN · 1 WC  
Chính chủ cho thuê căn 2 phòng ngủ giá 6 tr. -------------- Căn hộ chung cư mini 50 m², thông tầng - 2 phòng ngủ + 1 phòng khách, bếp + 1 Wc, ưu tiên khách thuê ở lâu dài. Nhà có sân vườn, ban công thoáng mát, an toàn PCCC, không có phí ngoài, rất
22 phút trước
Chính chủ cho thuê căn hộ 2 PN tại Thăng Long Capital -Toà t37

Chính chủ cho thuê căn hộ 2 PN tại Thăng Long Capital -Toà t3

8,5 triệu/tháng
70 m² · 2 PN · 2 WC  
Dự án: Thông tin chi tiết: CHÍNH CHỦ CHO THUÊ CĂN HỘ 2 PHÒNG NGỦ TẠI THĂNG LONG CAPITAL – TÒA T3 Diện tích: 70m² Kết cấu: 2 phòng ngủ, 2 phòng vệ sinh, 1 phòng khách Có thể nhận nhà từ tháng 10/2026 Chính chủ cho thuê căn hộ 2 phòng ngủ tại tòa T3
22 phút trước
Chính chủ cho thuê hoặc bán căn góc 2N+, 2VS. Đã có sổ đỏ.10

Chính chủ cho thuê hoặc bán căn góc 2N+, 2VS. Đã có sổ đỏ.

14 triệu/tháng
65 m² · 2 PN · 2 WC  
Toà I1 Khu đô thị Smart City, phường Tây Mỗ. Căn góc, 2 ngủ+, 2 VS, đầy đủ nội thất cao cấp, TV, tủ lạnh, máy giặt, bếp từ, điều hòa, sofa, ... khách chỉ việc chuyển vào ở. Dưới chân tòa nhà là bể bơi và sân tenis, pickball, bến xe bus, gần parking
22 phút trước
Cho thuê căn hộ tại phố lò đúc diện tích 40 m đầy đủ đồ đạc6

Cho thuê căn hộ tại phố lò đúc diện tích 40 m đầy đủ đồ đạc

6,5 triệu/tháng
40 m² · 1 PN · 1 WC  
Cho thuê căn hộ tại phố lò đúc diện tích 40 m gồm một phòng khách một phòng ngủ một khu bếp một vệ sinh, chủ nhà đã trang bị đầy đủ đồ đạc như giường tủ điều hòa nóng lạnh tủ lạnh tủ bếp .... Nên khách thuê không cần phải sắm thêm nhiều .Căn hộ nằm
4tr2 phòng thường nhỏ 3c1 19/9 vào ở3

4tr2 phòng thường nhỏ 3c1 19/9 vào ở

4,3 triệu/tháng
14 m² · 1 PN  
Dự án: Thông tin chi tiết: T pass 1 phòng thường nhỏ xinh (phù hợp ở 1 bạn) đủ đồ bàn học kệ, tủ, giường có cửa sổ trong căn 4n2wc chung cư cao cấp gold season 47 nguyễn tuân tiện ích đầy đủ: công viên, bể bơi, siêu thị, dookki. Nhà đẹp đủ đồ sofa
TĐC NGỌC THUỴ - CHO THUÊ CĂN CHUNG CƯ 2 NGỦ + 1 KHÁCH NỘI THẤT XỊN MỊN5

TĐC NGỌC THUỴ - CHO THUÊ CĂN CHUNG CƯ 2 NGỦ + 1 KHÁCH NỘI THẤT XỊN MỊN

15 triệu/tháng
70 m² · 2 PN  
Dự án: Thông tin chi tiết: TĐC NGỌC THUỴ - CHO THUÊ CĂN CHUNG CƯ 2 NGỦ + 1 KHÁCH NỘI THẤT XỊN MỊN - FULL ĐỒ • LÔ GÓC -BAN CÔNG CỰC THOÁNG - Ô TÔ MIỄN PHÍ - PHÙ HỢP KHÁCH NƯỚC NGOÀI - CHUYÊN GIA - GẦN TRƯỜNG QUỐC TẾ VIỆT PHÁP - VÀO NGAY! Giá
21 phút trước

Kinh nghiệm thuê chung cư Hà Nội giá rẻ, an ninh T9/2026

Bạn đang có nhu cầu thuê chung cư tại Hà Nội, nhưng không biết nên chọn khu vực nào, mức giá bao nhiêu và những điều cần lưu ý khi thuê? Bài viết này sẽ cung cấp cho bạn những thông tin hữu ích về thị trường cho thuê chung cư Hà Nội T9/2026, cũng như những kinh nghiệm thuê chung cư giá rẻ, an ninh tại đây.

1. Giá thuê một số căn hộ chung cư tại Hà Nội

Thị trường cho thuê căn hộ tại Hà Nội ngày càng sôi động với nhiều lựa chọn đa dạng về mức giá, diện tích và vị trí. Tùy vào ngân sách và nhu cầu sinh hoạt, người thuê có thể dễ dàng tìm được căn hộ từ bình dân đến trung – cao cấp tại các khu vực như Nam Từ Liêm, Hà Đông, Cầu Giấy hay Tây Hồ. Trong đó, phân khúc từ 5 – 10 triệu đồng/tháng vẫn là phổ biến nhất, phù hợp với người đi làm, gia đình trẻ hoặc sinh viên nước ngoài.

Dưới đây là một số dự án căn hộ có mức giá thuê tốt và được nhiều người tìm kiếm hiện nay:

Tên dự án

Khu vực

Giá thuê (tháng)

Thông tin thêm

Vinhomes Smart City

Nam Từ Liêm

6 – 8 triệu (1PN – 2PN)

Đầy đủ tiện ích, gần metro số 5

The K-Park

Hà Đông

5 – 7 triệu (1PN – 2PN)

Giá tốt, gần KĐT Văn Phú

Eco Green City

Thanh Trì

6 – 8.5 triệu (2PN)

Sát đường Nguyễn Xiển, có nội thất cơ bản

Vinaconex 1

Cầu Giấy

7 – 9 triệu (2PN – 3PN)

Khu dân trí cao, gần nhiều trường ĐH

Mandarin Garden

Hoàng Minh Giám

10 – 13 triệu (2PN)

Nội thất cao cấp, cạnh công viên

Mipec Riverside

Long Biên

11 – 14 triệu (2PN view sông)

View sông Hồng, tiện ích thương mại

Golden Westlake

Tây Hồ

15 – 20 triệu (cao cấp)

Căn hộ cao cấp, nội thất châu Âu, view hồ

Lưu ý: Giá thuê có thể thay đổi tùy theo diện tích, số phòng ngủ, nội thất, vị trí dự án và thời điểm thuê. Để cập nhật giá thuê chung cư Hà Nội mới nhất, bạn nên tham khảo các tin đăng trên Muaban.net.

Ngoài việc tìm theo dự án hoặc khu vực, nhiều người thuê còn lựa chọn căn hộ theo nhu cầu sử dụng và ngân sách. Trên Muaban.net, bạn có thể dễ dàng tìm các tin cho thuê chung cư studio Hà Nội dành cho người ở một mình hoặc cặp đôi, cho thuê chung cư 1 phòng ngủ, chung cư 2 phòng ngủ Hà Nội phù hợp với gia đình nhỏ, cũng như các tin cho thuê chung cư Hà Nội giá rẻ tại các quận như Nam Từ Liêm, Hà Đông, Cầu Giấy, Long Biên và Đống Đa.

2. Thị trường cho thuê chung cư Hà Nội hiện nay

  • Thị trường cho thuê chung cư Hà Nội tiếp tục phát triển sôi động nhờ nhu cầu thuê nhà ngày càng tăng từ nhân viên văn phòng, gia đình trẻ, chuyên gia nước ngoài và sinh viên. Nguồn cung căn hộ tập trung tại các quận Cầu Giấy, Nam Từ Liêm, Bắc Từ Liêm, Thanh Xuân, Hà Đông, Long Biên, Hoàng Mai, Tây Hồ và Hai Bà Trưng, với nhiều phân khúc từ căn hộ bình dân đến cao cấp.
  • Các dự án như Vinhomes Smart City, Vinhomes Ocean Park, Eco Green City, The K-Park, Vinaconex 1 hay Mandarin Garden luôn được nhiều người quan tâm nhờ vị trí thuận tiện, tiện ích đồng bộ và môi trường sống hiện đại.
  • Bên cạnh đó, hệ thống giao thông ngày càng hoàn thiện với các tuyến đường như Vành đai 3, Đại lộ Thăng Long, Phạm Hùng, Tố Hữu cùng tuyến Metro Cát Linh – Hà Đông giúp việc di chuyển dễ dàng hơn. Nhiều khu chung cư cũng nằm gần các trường đại học, bệnh viện và trung tâm thương mại lớn, đáp ứng tốt nhu cầu học tập, làm việc và sinh hoạt của cư dân.

3. Những lưu ý khi thuê chung cư Hà Nội

Để thuê được căn hộ phù hợp, bạn nên lưu ý một số vấn đề sau:

  • Xác định ngân sách: Tính toán tổng chi phí gồm tiền thuê, phí quản lý, điện, nước, internet, gửi xe và các chi phí phát sinh khác.
  • Khảo sát giá thị trường: So sánh giá giữa nhiều dự án trong cùng khu vực để lựa chọn căn hộ có mức giá hợp lý.
  • Kiểm tra chất lượng căn hộ: Kiểm tra nội thất, hệ thống điện nước, điều hòa, thiết bị vệ sinh và tình trạng bàn giao trước khi nhận nhà.
  • Đánh giá an ninh: Ưu tiên các chung cư có bảo vệ 24/7, camera giám sát, thẻ từ thang máy và hệ thống phòng cháy chữa cháy đầy đủ.
  • Tìm hiểu tiện ích xung quanh: Nên chọn căn hộ gần nơi làm việc, trường học, bệnh viện, siêu thị hoặc các tuyến giao thông chính để thuận tiện sinh hoạt.
  • Đọc kỹ hợp đồng thuê: Kiểm tra các điều khoản về tiền cọc, thời gian thuê, trách nhiệm sửa chữa, điều kiện chấm dứt hợp đồng và các khoản phí liên quan.

4. Tìm thuê chung cư Hà Nội uy tín tại Muaban.net

Muaban.net là một trong những nền tảng đăng tin bất động sản uy tín, cung cấp hàng nghìn tin cho thuê chung cư Hà Nội. Bên cạnh chuyên mục thuê chung cư Hà Nội, Muaban.net còn có hàng nghìn tin thuê nhà Hà Nội, thuê trọ, thuê căn hộ dịch vụ Hà Nội, penthouse, căn hộ tập thể tại Hà Nội... giúp người dùng dễ dàng so sánh và lựa chọn loại hình phù hợp. Các tin đăng đều có đầy đủ thông tin về giá thuê, diện tích, vị trí, hình ảnh thực tế và thông tin liên hệ, giúp người thuê dễ dàng so sánh và lựa chọn căn hộ phù hợp với nhu cầu.

Thuê chung cư Hà Nội là giải pháp phù hợp cho những ai mong muốn không gian sống tiện nghi, an ninh và thuận tiện. Với nguồn cung đa dạng từ căn hộ bình dân đến cao cấp cùng mức giá từ khoảng 5 - 20 triệu đồng/tháng, người thuê có nhiều lựa chọn phù hợp với ngân sách. Nếu đang có nhu cầu thuê chung cư Hà Nội, hãy truy cập Muaban.net để cập nhật những tin đăng mới nhất trong T9/2026.

Xem thêm
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐỊNH ANH
MST: 0100255844, cấp ngày 11/12/2008
Trụ sở chính:
  • Số 28 - 30 Đường số 2, Khu phố Hưng Gia 5, Phường Tân Hưng, Thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam
Văn phòng giao dịch:
  • 67/3 Lý Long Tường, Khu phố Nam Quang 2, Phường Tân Hưng, Thành phố Hồ Chí Minh
  • 38 Cửa Đông, Phường Hoàn Kiếm, Thành phố Hà Nội