Mua bán bất động sản
Lọc2
Bình Dương
Mua bán
Dự án
Nhà
Mức giá
250 - 1.000 m²

Mua bán nhà Bình Dương giá tốt, mới nhất T10/2026

Tìm thấy 19 kết quả phù hợp
Nhận email tin mới
Sắp xếp tin theo:
Mặc định
Nổi bật
Cho Thuê mặt bằng hoặc hợp tác xây dựng thô cho thuê, MT PHAN ĐĂNG LƯU

HotCho Thuê mặt bằng hoặc hợp tác xây dựng thô cho thuê, MT PHAN ĐĂNG LƯU

Thỏa thuận
450 m²  
🌟 CHO THUÊ MẶT BẰNG HOẶC HỢP TÁC ĐẦU TƯ XÂY DỰNG – SỐ 395 PHAN ĐĂNG LƯU, P. HIỆP AN, TP. THỦ DẦU MỘT 📐 Diện tích: 450 m² (9 × 50 m), trong đó 213 m² thổ cư – là phần diện tích đất ở dự kiến xây dựng, có thể xin thêm thổ cư 📍 Vị trí đắc địa: Nằm
VIP 1
Nhà góc QL13- đường Vĩnh Phú 37
7

Nhà góc QL13- đường Vĩnh Phú 37

26 tỷ
306 m² · 4 PN · 3 WC  
Chính chủ cần bán, trên đất hiện có 2 nhà cấp 4, 5 kiot, 6 phòng trọ (thu nhập cho thuê khoản 50 triệu/ tháng). Đối diện công ty Tân Hiệp Phát, gần trường cấp 1, 2. Quý khách có nhu cầu vui lòng liên hệ Phong. Cám ơn đã xem tin!
Bán nhà chính chủ kế truờng FPT
3

Bán nhà chính chủ kế truờng FPT

13,5 tỷ
268 m² · 2 PN  
Cho thuê hoặc bán nhà mặt tiền 747, ngay cạnh cổng tổ hợp giáo dục FPT đang xây dựng. Khu vực hiện có gần 1.000 công nhân làm việc 24/24, tiềm năng kinh doanh rất tốt. 🏠 Thông tin nhà Kết cấu: 1 trệt, 2 lầu, có thang máy lên tận sân thượng Đang
Quận An Điền, TP Bến Cát nhà đẹp sân vườn 445m2
25

Quận An Điền, TP Bến Cát nhà đẹp sân vườn 445m2

2,59 tỷ
500 m² · 2 PN · 2 WC  
2.59tỉ - DTSD 535m² Hồ Chí Minh, quận Bến Cát, An Điền. * Ngay vòng xoay An Điền, điểm giao các khu đô thị Kim Oanh..., ra chợ Bến Cát 900 m, khu công nghiệp Mỹ Phước 1,2,3 900m. Trường học các cấp, siêu thị, trạm y tế, đầy đủ nhu cầu... * 6 phía
2 giờ trước
Vợ chồng em có căn nhà nhỏ cần ra nhanh3

Vợ chồng em có căn nhà nhỏ cần ra nhanh

250 triệu
277 m² · 2 PN · 1 WC  
Dự án: Thông tin chi tiết: E cần bán nhà DT 277𝐦², mặt đường nhựa dân cư ở đông đúc, cách KCN chỉ 1km. giá 2xxtr Có ngân hàng cho vay 50% cho ac tài chính thấp.
2 giờ trước
BÁN NHÀ MỸ PHƯỚC 3 – THỚI HÒA 📐 Diện tích: 10×30 = 300m² – full thổ cư12

BÁN NHÀ MỸ PHƯỚC 3 – THỚI HÒA 📐 Diện tích: 10×30 = 300m² – full thổ cư

4,29 tỷ
300 m² · 2 PN · 2 WC  
BÁN NHÀ MỸ PHƯỚC 3 – THỚI HÒA 📐 Diện tích: 10×30 = 300m² – full thổ cư Giá 4tỷ290 còn TL 📕 Sổ sẵn – hỗ trợ vay ngân hàng 🏡 Nhà xây 5m, gồm 2 phòng ngủ – 2 WC 🌱 Phía sau có 5m trồng rau, sân để xe rộng rãi. Hướng Nam Gần Chợ Mp3 Kcn Mỹ phước 3
2 giờ trước
Nhượng Gấp Nhà Trọ 300m Trung Tâm Mỹ Phước 3 Đang Full Phòng, SHR7

Nhượng Gấp Nhà Trọ 300m Trung Tâm Mỹ Phước 3 Đang Full Phòng, SHR

4,5 tỷ
300 m²  
NHƯỢNG GẤP NHÀ TRỌ 300M² TRUNG TÂM MỸ PHƯỚC 3 – ĐANG FULL PHÒNG, CÓ SẴN DÒNG TIỀN, SHR, SANG TÊN NHANH VỊ TRÍ: KDC Mỹ Phước 3, phường Thới Hòa, TP.HCM DIỆN TÍCH ĐẤT: 300m² (ngang 10m, dài 30m) HIỆN TRẠNG: 10 PHÒNG TRỌ +2 KI-ỐT(máy lạnh lắp sẵn)
2 giờ trước
Lô góc 2 mặt tiền  Đường D6 Kdc thuận giao TP HCM 18x35=630 full thổ c
Tin hết hạn
7

Lô góc 2 mặt tiền Đường D6 Kdc thuận giao TP HCM 18x35=630 full thổ c

23 tỷ
630 m² · 11 PN · 7 WC  
Dự án: Thông tin chi tiết: Lô góc 2 mặt tiền Đường D6 Kdc thuận giao TP HCM 18x35=630 full thổ cư đối diện trường tiểu học thuận giao" 9 căn kiot 23 phòng trọ 1 nhà lầu thu nhập 45tr tháng Đường mới làm lại rất đẹp giá giảm 500tr giá còn lại 23
Ngân Hàng thanh lý Nhà ở và 16 căn phòng trọ tại Phường Hội Nghĩa, TP
Tin hết hạn
9

Ngân Hàng thanh lý Nhà ở và 16 căn phòng trọ tại Phường Hội Nghĩa, TP

10,25 tỷ
536 m² · 11 PN · 7 WC  
Dự án: Thông tin chi tiết: 🔥🔥🔥 Ngân Hàng thanh lý Nhà ở và 16 căn phòng trọ tại Phường Hội Nghĩa, TP Tân Uyên, Bình Dương ( Nay là Phường Bình Cơ, TP Hồ Chí Minh ). - Diện tích: Ngang 10m dài 55m - Diện tích đất công nhận trên sổ hồng: 536 m2 -
BÁN NHÀ Ở VÀ NHÀ TRỌ KDC THUẬN GIAO
Tin hết hạn
4

BÁN NHÀ Ở VÀ NHÀ TRỌ KDC THUẬN GIAO

10,5 tỷ
300 m² · 6 PN · 6 WC  
📐 Diện tích: 10m x 30m, diện tích rộng rãi, phù hợp vừa ở vừa có thu nhập 🏠 Tài sản gồm: • Nhà ở có sân vườn rộng, thoáng mát. • Có chỗ đậu ô tô. • 5 phòng trọ lớn, thiết kế dạng ki-ốt, phòng rộng rãi, yên tĩnh, mát mẻ. • Người thuê ở ổn định
Cần tiền bán gấp dãy trọ cũ có 2MT 279m2 ngay sát đường DT743 Dĩ An
Tin hết hạn
2

Cần tiền bán gấp dãy trọ cũ có 2MT 279m2 ngay sát đường DT743 Dĩ An

6,2 tỷ
279 m²  
Bán dãy trọ 12 phòng có 2 mặt tiền trước sau DT743 Phường Dĩ An Bình Dương Cũ Diện tích đất công nhận: 6x47=279m2 (Có 100m2 thổ cư, đất còn lại lên thổ cư được nhưng do nhà không có tiền lên) Nhà có 2 mặt tiền trước sau, gần khu dân cư Lê Phong Hiện
Bán biệt thự mini khu phố Trung Bình Hòa Bình Dương
Tin hết hạn
7

Bán biệt thự mini khu phố Trung Bình Hòa Bình Dương

12,9 tỷ
289 m² · 4 PN · 4 WC  
Bán nhà khu phố Trung Bình Hòa TP HCM DT 17x17=289m thổ cư đang cho thuê làm trưởng mầm non Nhà đẹp dạng biệt thự 1 trệt 1 lầu bếp khách 4 phòng ngủ có wc trong phòng luôn. Giá bán 13 ty thương lượng chính chủ
9 CHỦ gửi A/C CHẠY PHỤ / SIÊU VIP 5 tầng ĐẲNG CẤP CÓ THANG MÁY
Tin hết hạn
5

9 CHỦ gửi A/C CHẠY PHỤ / SIÊU VIP 5 tầng ĐẲNG CẤP CÓ THANG MÁY

15,9 tỷ
315 m² · 5 PN · 5 WC  
💶Chỉ 50triệu/m2💎 SIÊU PHẨM MẶT TIỀN TDM – ĐẲNG CẤP THƯỢNG LƯU 💥 VỊ TRÍ KIM CƯƠNG: Mặt tiền Huỳnh Văn Lũy, trung tâm Thủ Dầu Một sôi động. Đường rộng 32m, vỉa hè 5m – Kinh doanh đa ngành nghề (Spa, Showroom, Văn phòng, Hotel...). ✨ KIẾN TRÚC HOÀNG
Chủ ngộp bán gấp nhà vườn 287m² Thuận An, giá tốt 3 tỉ 2
Tin hết hạn
7

Chủ ngộp bán gấp nhà vườn 287m² Thuận An, giá tốt 3 tỉ 2

3,2 tỷ
286,8 m² · 2 PN · 2 WC  
Dự án: Thông tin chi tiết: Tổng diện tích: 286.8m² (60m² đất thổ cư, còn lại 226.8m² đất trồng cây hàng năm). Hiện trạng: Nhà cấp 4 kiên cố, sạch sẽ, gồm sân trước rộng rãi lát gạch men sạch sẽ, trồng nhiều cây xanh thoáng mát, vô ở được ngay. Vị
CHỦ NHÀ VỀ QUÊ ĐỂ LẠI CĂN NHÀ VƯỜN
Tin hết hạn
3

CHỦ NHÀ VỀ QUÊ ĐỂ LẠI CĂN NHÀ VƯỜN

560 triệu
500 m² · 2 PN · 1 WC  
🏡 CHỦ NHÀ VỀ QUÊ – ĐỂ LẠI NHÀ VƯỜN -Gần chợ, trường học - Đường đi thuận tiện, xe vào tận nơi - Khu vực yên tĩnh, thoáng mát - Thích hợp ở, nghỉ dưỡng hoặc đầu tư 💰 Giá chỉ 460 triệu – cơ hội sở hữu nhà vườn giá tốt! 📞 Quan tâm liên hệ để xem
Bán nhà nhà có 2 măt tiền trước sau DT743 Dĩ An Bình Dương Cũ
Tin hết hạn
4

Bán nhà nhà có 2 măt tiền trước sau DT743 Dĩ An Bình Dương Cũ

6,2 tỷ
280 m²  
Bán dãy trọ 280m2 có 2MT trước sau DT743 Dĩ An Bình Dương Nhà mình cần bán dãy nhà trọ cũ có 2 mặt tiền hẻm trước sau DT743 Dĩ An Bình Dương Cũ Vị trí sát đường DT743, đối diện cổng KDC Lê Phong Tân Đông Hiệp Mặt tiền trước hẻm nhỏ 2m, mặt tiền sau
DÃY TRỌ 14 PHÒNG MỚI ĐẸP 258M2 HẺM TO GẦN MẶT TIỀN ĐƯỜNG ĐOÀN THỊ KIA
Tin hết hạn
4

DÃY TRỌ 14 PHÒNG MỚI ĐẸP 258M2 HẺM TO GẦN MẶT TIỀN ĐƯỜNG ĐOÀN THỊ KIA

6,35 tỷ
258 m² · 11 PN · 7 WC  
Kẹt tiền cần bán dãy nhà trọ 14 phòng, tọa lạc trên đường Đoàn Thị Kia, phường Dĩ An, TP. Hồ Chí Minh (TP. Dĩ An, Bình Dương cũ), hẻm bê tông 4m gần mặt tiền chỉ 1 sẹc, xe hơi vào tận nơi, khu dân cư đông đúc, gần trường học, chợ và khu công nghiệp,
Nàh mặt tiền Bùi Ngọc Thu cần bán
Tin hết hạn
3

Nàh mặt tiền Bùi Ngọc Thu cần bán

15 tỷ
255 m² · 4 PN · 3 WC  
Dự án: Thông tin chi tiết: Nhà xây tường kiên cố. Có nhiều phòng cũng phù hợp cho gia đình. Hoặc có thể kinh doanh. - Trường học cách 1 km - Bệnh viện cách 3 km - Chợ 200m - Đại lộ Bìn Dương cách 500m - KDL Đại Nam cách 3 km
Bán nhà + 6 phòng trọ Bình Chuẩn 7, An Phú, 280m2, 4.7 tỷ
Tin hết hạn
10

Bán nhà + 6 phòng trọ Bình Chuẩn 7, An Phú, 280m2, 4.7 tỷ

4,2 tỷ
280,4 m² · 8 PN · 7 WC  
🏡Bán cắt lỗ 500tr căn nhà ở + dãy trọ 6 phòng to chà bá mới tinh đường Bình Chuẩn 07 – Thuận An, Bình Dương đã sáp nhập HCM 💰 Giá chỉ: 4,2 tỷ (giá chốt vui lòng không thương lượng thêm) 📐 Diện tích: 280,4m² (ngang 5m x dài 56m) – full 100% thổ cư

Kinh Nghiệm Mua Bán Nhà Bình Dương Uy Tín, Giá Tốt T10/2026

Những năm gần đây, nhà bán Bình Dương là một trong những điểm nóng bất động sản ở khu vực phía Nam khi nơi đây trở thành điểm đến của nhiều doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài. Vì lẽ đó, hoạt động mua bán nhà Bình Dương cũng ngày một sôi động, nhộn nhịp hơn. Hãy cùng Mua Bán cập nhật bảng giá và kinh nghiệm mua bán trong bài viết sau đây nhé.

1. Giá bán nhà tại Bình Dương cập nhật T10/2026

Giá bán nhà tại Bình Dương hiện dao động khá rộng, phổ biến từ khoảng 25 triệu/m² đến hơn 100 triệu/m², tùy vị trí, loại hình nhà, diện tích, pháp lý và khả năng kết nối hạ tầng. Trong đó, các khu vực giáp TP.HCM như Dĩ An, Thuận An thường có mặt bằng giá cao hơn nhờ nhu cầu an cư lớn, giao thông thuận tiện và tiềm năng khai thác kinh doanh. Ngược lại, Thủ Dầu Một, Bến Cát, Tân Uyên vẫn có nhiều lựa chọn giá mềm hơn, phù hợp với người mua để ở hoặc đầu tư dài hạn.

Sau đây là bảng giá bán nhà tham khảo ở Bình Dương:

Khu vực

Giá bán tham khảo

Dĩ An

35 - 100+ triệu/m²

Thuận An

30 - 75 triệu/m²

Thủ Dầu Một

15 - 32 triệu/m²

Bến Cát

18 - 45 triệu/m²

Tân Uyên

15 - 40 triệu/m²

Bắc Tân Uyên

12 - 25 triệu/m²

Phú Giáo

10 - 22 triệu/m²

Dầu Tiếng

8 - 20 triệu/m²

2. Tình hình nhà bán tại Bình Dương hiện nay

Thị trường nhà ở Bình Dương tiếp tục ghi nhận nhiều tín hiệu tích cực trong năm 2026 nhờ sự phát triển đồng bộ của hạ tầng giao thông, các khu công nghiệp và tốc độ đô thị hóa cao. Với dân số hơn 2,8 triệu người cùng lượng lớn lao động và chuyên gia đến sinh sống, nhu cầu mua nhà để ở vẫn duy trì ổn định. Đặc biệt, các khu vực như Dĩ An, Thuận An và Thủ Dầu Một đang thu hút sự quan tâm lớn từ người mua nhờ vị trí thuận lợi, dễ dàng kết nối với TP.HCM và các tỉnh thuộc vùng kinh tế trọng điểm phía Nam.

Bên cạnh nhu cầu an cư, nhiều nhà đầu tư cũng lựa chọn Bình Dương khi tìm kiếm bất động sản có mức giá hợp lý hơn so với TP.HCM nhưng vẫn sở hữu tiềm năng tăng giá trong dài hạn. Điều này giúp lượng tin đăng bán nhà Dĩ An, Thuận An hay Thủ Dầu Một luôn duy trì ở mức cao trên các nền tảng bất động sản. Ngoài ra, người mua thường mở rộng phạm vi tìm kiếm sang các thị trường lân cận như bán nhà Đồng Nai hoặc bán nhà TPHCM để so sánh giá và lựa chọn khu vực phù hợp với nhu cầu sinh sống cũng như khả năng tài chính của mình.

3. Các phân khúc nhà bán Bình Dương nổi bật

Tùy vào khả năng tài chính, người mua có thể dễ dàng tìm thấy nhiều lựa chọn nhà ở tại Bình Dương. Với ngân sách khoảng 1 tỷ đồng, nguồn cung thường tập trung tại Dầu Tiếng, Phú Giáo, Bắc Tân Uyên hoặc các khu vực xa trung tâm. Phân khúc bán nhà Bình Dương giá dưới 1 tỷ chủ yếu là nhà cấp 4, nhà trong hẻm hoặc nhà có diện tích vừa phải, phù hợp với người mua nhà lần đầu và các gia đình trẻ muốn ổn định chỗ ở.

Khi ngân sách tăng lên khoảng 2 tỷ đồng, người mua có thêm nhiều lựa chọn tại Bến Cát, Tân Uyên hoặc một số khu dân cư thuộc Thuận An và Dĩ An. Đây là phân khúc được giao dịch khá sôi động nhờ mức giá phù hợp với nhu cầu ở thực. Các sản phẩm phổ biến gồm nhà riêng đã hoàn thiện, diện tích từ 60 - 100 m², pháp lý rõ ràng và thuận tiện cho sinh hoạt hằng ngày.

Đối với phân khúc nhà giá 3 tỷ tại Bình Dương, nguồn cung tập trung nhiều tại Dĩ An, Thuận An và Thủ Dầu Một. Với mức tài chính này, người mua có thể tiếp cận các căn nhà phố có vị trí đẹp, diện tích rộng hơn hoặc nằm trong các khu dân cư quy hoạch đồng bộ. Ngoài mục đích an cư, đây cũng là phân khúc được nhiều nhà đầu tư quan tâm nhờ khả năng khai thác kinh doanh, cho thuê và tiềm năng tăng giá trong tương lai.

4. Kinh nghiệm mua nhà Bình Dương an toàn, uy tín

Để mua nhà, đặc biệt là mua nhà ở xã hội tại Bình Dương giá tốt, đảm bảo giao dịch an toàn, bạn cần chú ý những vấn đề sau:

  • Xác định rõ nhu cầu, mục đích sử dụng sau này. Bạn mua để kinh doanh sản phẩm, để đầu tư hay chỉ đơn giản là tìm nơi an cư? Mỗi mục đích khác nhau thì tiêu chí lựa chọn loại hình nhà bán cũng khác nhau.
  • Xác định khả năng tài chính của bản thân. Trong cùng một loại hình bán nhà, giá bán sẽ phụ thuộc vào nhiều yếu tố như vị trí, diện tích, nội thất, tiện ích… Nếu với bạn, tiền không phải là vấn đề thì bạn có thể thoải mái lựa chọn những ngôi nhà ở khu vực trung tâm, tiện nghi, hiện đại, thuận tiện sinh hoạt. Nếu tài chính eo hẹp, hãy cân đối các yếu tố ảnh hưởng tới giá để chọn nhà phù hợp nhất.
  • Kiểm tra kỹ sổ đỏ, sổ hồng hoặc các giấy tờ pháp lý chứng minh quyền sử dụng nhà của người bán nhà đất Bình Dương. Điều này sẽ giúp bạn hạn chế những rắc rối sau này.
  • Thương lượng giá bán với người mua dựa trên việc khảo sát giá thị trường. Sau đó, hãy ký hợp đồng mua bán với chủ nhà. Trong hợp đồng cần đề cập chi tiết các điều khoản về giá bán, phí sang tên chuyển nhượng, thời gian nhận nhà, thanh toán…

Hy vọng với những thông tin bán nhà tại khu vực Bình Dương trên đây, Mua Bán mong bạn sẽ sớm tìm được căn nhà ưng ý và có giao dịch thuận lợi. Ngoài ra, bạn có thể tham khảo thêm các thông tin nhà bán tại các tỉnh thành lân cận mới nhất trên Muaban.net.

Xem thêm
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐỊNH ANH
MST: 0100255844, cấp ngày 11/12/2008
Trụ sở chính:
  • Số 28 - 30 Đường số 2, Khu phố Hưng Gia 5, Phường Tân Hưng, Thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam
Văn phòng giao dịch:
  • 67/3 Lý Long Tường, Khu phố Nam Quang 2, Phường Tân Hưng, Thành phố Hồ Chí Minh
  • 38 Cửa Đông, Phường Hoàn Kiếm, Thành phố Hà Nội