Mua bán bất động sản
Ninh Bình
Loại giao dịch
  1. Trang chủ
  2. Bất động sản
  3. Bất động sản Ninh Bình

Mua Bán Nhà Đất Ninh Bình Giá Rẻ, Chính Chủ T7/2026

Tìm thấy 11 kết quả phù hợp
Nhận email tin mới
Sắp xếp tin theo:
Mặc định
BÁN NHÀ MẶT TIỀN TRUNG TÂM PHỐ CỔ TP. NINH BÌNH – VỊ TRÍ ĐẸP, 2 MẶT TI
2

BÁN NHÀ MẶT TIỀN TRUNG TÂM PHỐ CỔ TP. NINH BÌNH – VỊ TRÍ ĐẸP, 2 MẶT TI

28 tỷ
132 m²  
CƠ HỘI ĐẦU TƯ & KINH DOANH ĐẮC ĐỊA BẬC NHẤT NĂM 2026 Sở hữu ngay bất động sản tọa lạc tại vị trí "vàng" thuộc phường Hoa Lư, TP. Ninh Bình. Lợi thế 2 mặt tiền thoáng sáng, vỉa hè rộng rãi – Lựa chọn hoàn hảo cho nhà đầu tư tích sản, mở showroom,
Cho thuê 2 mảnh đất trống (thổ cư ) mặt đường QL12B có DT 132 mỗi mảnh
4

Cho thuê 2 mảnh đất trống (thổ cư ) mặt đường QL12B có DT 132 mỗi mảnh

3,4 triệu/tháng
130 m²  
Cho thuê 2 mảnh đất trống (đất thổ cư) mặt đường QL12B (địa bàn xã Quảng Lạc, huyện Nho Quan cũ nay là Yên Sơn, Ninh Bình). Mỗi mảnh có DT 130m2 (mặt tiền 5m), cách nhau 15m, sổ đỏ chính chủ, hướng ĐN. Hợp đồng thuê lâu dài. Hỗ trợ thủ tục cấp điện
Cho thuê đất trống (thổ cư ) 2 mặt đường 7m liên thôn (Quảng Cư)
3

Cho thuê đất trống (thổ cư ) 2 mặt đường 7m liên thôn (Quảng Cư)

25 triệu/tháng
1.000 m²  
Cho thuê mảnh đất trống (đất thổ cư) 2 mặt đường liên thôn 7 m, 2 mặt đường nội đồng, không sát hộ dân. Vị trí sát Trạm Y tế xã Quảng Lạc, huyện Nho Quan cũ (nay là Yên Sơn, Ninh Bình). DT 1000m2 (50mx20m), sổ đỏ chính chủ, hướng ĐN và ĐB (có thể
Cần bán nhà mặt tiền 100 m2 & hơn 4000m2 đất nông nghiệp
Tin hết hạn

Cần bán nhà mặt tiền 100 m2 & hơn 4000m2 đất nông nghiệp

6,5 tỷ
100 m² · 2 PN · 1 WC  
Cần bán nhà 100m2 kèm 4000 m2 đất nông nghiệp, chính chủ, tiện kinh doanh, trung tâm Phúc Nhạc, Ninh Bình, giá 6,5 tỷ. Cần bán cho người có thiện chí. Giá rê, ưu tiên người đến trước đặt cọc. Liên hệ: 090*******
cho thuê mặt bằng kinh doanh 430m2 Tam Điệp-Ninh Bình
Tin hết hạn
3

cho thuê mặt bằng kinh doanh 430m2 Tam Điệp-Ninh Bình

70 triệu/tháng
430 m²  
Dự án: Thông tin chi tiết: * Địa chỉ: Số 912 + 914 Đường Quang Trung(Quốc lộ 1A), Tổ 4, Phường Tây Sơn, TP. Tam Điệp, Tỉnh Ninh Bình. * Vị trí chiến lược: Khu vực trung tâm sầm uất, mật độ dân cư cao, giao thông thuận tiện, nhận diện thương hiệu
CHO THUÊ NHÀ XƯỞNG, NHÀ KHO CHỨA NÔNG SẢN
Tin hết hạn

CHO THUÊ NHÀ XƯỞNG, NHÀ KHO CHỨA NÔNG SẢN

Thỏa thuận
2.100 m²  
Cho thuê kho hàng: Diện tích 24x90 (m2) kho mới xây dựng chưa sử dụng, có thể sản xuất hoặc kho chứa nông sản. Kho đã có đầy đủ hệ thống PCCC, điện, nước và văn phòng làm việc. Địa chỉ: Thôn Yên Trung, phường Yên Sơn, Tỉnh Ninh Bình. Nằm trên đường
CHO THUÊ NHÀ MẶT TIỀN KD TẦNG 1 TRẦN HƯNG ĐẠO, NB GẦN PHỐ CỔ HOA LƯ
Tin hết hạn
8

CHO THUÊ NHÀ MẶT TIỀN KD TẦNG 1 TRẦN HƯNG ĐẠO, NB GẦN PHỐ CỔ HOA LƯ

15 triệu/tháng
150 m²  
Mặt tiền 6m x30 m ,thích hợp mở văn phòng.spa,hiệu thuốc,siêu thị mini. Diện tích tầng 1 sàn 150m vuông. Số 412 + 414 đường trần hưng đạo - phố khánh bình - phường hoa lư - Ninh bình.( mặt tiền 6m sâu 30m)
🏡 CHÍNH CHỦ CẦN BÁN NHÀ – VỊ TRÍ ĐẸP, TRUNG TÂM NINH BÌNH 🏡
Tin hết hạn
4

🏡 CHÍNH CHỦ CẦN BÁN NHÀ – VỊ TRÍ ĐẸP, TRUNG TÂM NINH BÌNH 🏡

5,9 tỷ
90 m² · 4 PN · 2 WC  
Dự án: Thông tin chi tiết: 🏡 CHÍNH CHỦ CẦN BÁN NHÀ – VỊ TRÍ ĐẸP, TRUNG TÂM NINH BÌNH 🏡 🔹 Nhà 3 tầng xây kiên cố, thiết kế chắc chắn, dọn vào ở ngay. 📍 Vị trí cực đẹp – Khu Phong Sơn, Nam Bình: * Ngõ rộng, thông nhiều hướng, 2 xe tải tránh
Vị trí vàng ĐỐI DIỆN BẾN ĐÒ TAM CỐC – 217m2 FULL THỔ CƯ
Tin hết hạn
2

Vị trí vàng ĐỐI DIỆN BẾN ĐÒ TAM CỐC – 217m2 FULL THỔ CƯ

Thỏa thuận
217 m²  
Chính chủ cần nhượng lại lô đất "kim cương" ngay vùng lõi di sản Tam Cốc Bích Động. Vị trí không thể đẹp hơn để xây dựng khách sạn, Homestay hoặc nhà hàng đón khách quốc tế. Diện tích: 217m² (100% đất thổ cư, xây dựng tự do). Kích thước: Mặt tiền
08/07/2026
BÁN ĐẤU GIÁ 221.8M2 ĐẤT TẠI NHO QUAN, NINH BÌNH
Tin hết hạn
4

BÁN ĐẤU GIÁ 221.8M2 ĐẤT TẠI NHO QUAN, NINH BÌNH

2,1 tỷ
221,8 m²  
01 quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền với đất tại thửa đất số: 65, tờ bản đồ số: 16, diện tích 221,8m² có địa chỉ tại: Phố Phong Lạc, thị trấn Nho Quan, huyện Nho Quan, tỉnh Ninh Bình (Nay là xã Nho Quan, tỉnh Ninh Bình) theo Giấy chứng nhận
Đất thổ cư xã Phát Diệm, 100m lô góc hai mặt ngõ
Tin hết hạn
5

Đất thổ cư xã Phát Diệm, 100m lô góc hai mặt ngõ

1,3 tỷ
100 m²  
Dự án: Thông tin chi tiết: 🔥 1,3 TỶ SỞ HỮU NGAY LÔ ĐẤT LÔ GÓC 100M² TẠI PHÁT DIỆM 🔥 Bạn đang tìm một lô đất vừa ở, vừa kinh doanh được? ✅ Diện tích 100m² ✅ Mặt tiền rộng 5m ✅ Lô góc 2 mặt ngõ thoáng đẹp ✅ Ô tô đi lại thuận tiện ✅ Phù hợp mở cửa

Tình Hình Thị Trường Mua Bán Nhà Đất Ninh Bình T7/2026

Ninh Bình đang phát triển rất nhanh với lợi thế địa hình cũng như du lịch. Điều này khiến thị trường mua bán nhà đất Ninh Bình cũng theo đà phát triển nhanh chóng hơn. Từ đó, mang lại những cơ hội tuyệt vời về việc chuyển nhượng, mua bán và đầu tư. Cùng Mua Bán cập nhật rõ hơn về tình hình cũng như giá bán của thị trường này.

1. Cập nhật giá bán nhà đất Ninh Bình 2026 ở từng khu vực

Nếu bạn có ý định mua bán đất Ninh Bình , hãy tham khảo mức giá bán trung bình ở từng khu vực nhé:

Khu vực

Loại hình

Diện tích phổ biến

Giá trung bình (triệu/m²)

Khoảng giá (Tỷ/lô)

TP. Ninh Bình (Trung tâm)

Đất phố cổ, mặt tiền VIP

100 – 220 m²

120 – 300

15 – 66 tỷ

TP. Ninh Bình (Vùng ven)

Đất nền KĐT, đất đấu giá

100 – 120 m²

25 – 45

2.5 – 5.5 tỷ

TP. Tam Điệp

Đất liền kề, KDC mới

120 – 150 m²

15 – 25

2.0 – 4.0 tỷ

Hoa Lư (Gần khu du lịch)

Đất ở, đất kinh doanh

80 – 200 m²

20 – 50

1.5 – 8.0 tỷ

Yên Khánh / Gia Viễn

Đất nền KDC, đất thổ cư

100 – 150 m²

8 – 15

0.8 – 2.0 tỷ

Kim Sơn (Ven biển)

Đất nghỉ dưỡng, đất ở

120 – 200 m²

5 – 12

0.6 – 2.5 tỷ

Nho Quan (Gần Cúc Phương)

Đất thổ cư, đất vườn

200 – 1000 m²

2 – 6

0.5 – 5.0 tỷ

Lưu ý: mức giá có thể thay đổi theo vị trí địa lí, tình hình thị trường. Bạn hãy thường xuyên truy cập Muaban.net để biết thêm nhiều thông tin cũng như không bỏ lỡ các mức giá ưu đãi nhé!

Ngoài ra, còn có một số loại hình bất động sản Ninh Bình đang được rao bán như:

  • Bán căn hộ, chung cư Ninh Bình sổ đỏ, giá tốt
  • Cho thuê mặt bằng kinh doanh Ninh Bình giá rẻ
  • Bán nhà mặt tiền Ninh Bình vị trí đẹp, giá rẻ

2. Vị trí địa lí Ninh Bình

Ninh Bình là một tỉnh nằm ở cực nam của Đồng bằng sông Hồng, cách thủ đô Hà Nội hơn 90km về phía Nam, có vị trí tiếp giáp các tỉnh sau:

  • Phía Bắc giáp tỉnh Hòa Bình
  • Phía ĐôngĐông Bắc giáp tỉnh Nam Định và Hà Nam
  • Phía Nam giáp biển Đông
  • Phía TâyTây Nam giáp tỉnh Thanh Hóa.

Với lợi thế gần thủ đô và vùng trung tâm kinh tế phía Bắc, Ninh Bình có vị trí địa lý và giao thông tương đối thuận lợi để phát triển kinh tế - xã hội. Vị trí đắc địa, tiếp giáp các vùng kinh tế phát triển, giao thoa giữa các tuyến đường giao thông quan trọng, điều này đã tác động tích cực đến thị trường bất động sản Ninh Bình có tiềm năng tăng trưởng, đặc biệt là bán nhà Ninh Bình.

3. Những khu vực mua bán nhà đất Ninh Bình tiềm năng cao

Điểm nổi bật nhất của Ninh Bình ở thời điểm này chính là những khu du lịch lớn tạo lợi thế cạnh tranh mạnh mẽ với những tỉnh thành du lịch khác như: nhà đất Thanh Hóa, nhà đất Đà Nẵng, nhà đất Khánh Hòa, nhà đất Quảng Ninh,... Chúng đã góp phần thúc đẩy kinh tế của tỉnh phát triển nhanh chóng hơn rất nhiều, cũng như thu hút được nhiều sự đầu tư từ trong và ngoài nước. Đặc biệt, nếu như quan tâm đến thị trường đầu tư này thì hãy tham khảo những địa điểm đang có rất nhiều người tham gia mua bán đất Ninh Bình dưới đây.

  • Huyện Nho Quan: Đây là nơi thu hút khách du lịch bậc nhất ở tỉnh Ninh Bình. Nho Quan gây ấn tượng mạnh mẽ với hang động Tam Cốc - Bích Động, Tràng An, chùa Bái Đính, rừng Cúc Phương,… Chính điều đó khiến đất của khu vực này sở hữu sức hút cực lớn trên thị trường mua bán nhà đất huyện Nho Quan thêm phần nhộn nhịp.
  • Thành phố Tam Điệp: Đây là trung tâm hành chính của tỉnh với sức phát triển nhanh. Do đó, nhà đất tại đây cũng được rất nhiều người quan tâm, chú ý.
  • Huyện Gia Viễn: Đây cũng là khu vực nổi bật với sức mua bán nhà đất Ninh Bình vô cùng sôi động.

4. Những lưu ý quan trọng khi mua nhà đất Ninh Bình

  • Hãy tìm hiểu thật kỹ tình hình quy hoạch của tỉnh thành phố. Từ đó, chắc chắn bất động sản Ninh Bình bạn đang định đầu tư không nằm trong diện quy hoạch. Về nguyên tắc, bạn sẽ không được chuyển nhượng, mua bán nếu nhà, đất nằm trong quy hoạch. Nếu không có đầy đủ thông tin, bạn dễ gặp trường hợp làm hợp đồng công chứng, trả tiền xong mới phát hiện không thể làm thủ tục sang tên được.
  • Nên tìm hiểu tình hình nhà đất Ninh Bình như giá cả đất ra sao, tiềm năng của từng khu vực để đưa ra lựa chọn tốt nhất cho mình. Bạn có thể tham khảo giá từng khu vực tại Ninh Bình thông qua các thông tin rao vặt trên các trang web uy tín như Muaban.net, Mogi.vn,...
  • Yêu cầu người bán thực hiện việc sang tên theo đúng quy định, yêu cầu của pháp luật. Việc sang tên trên văn phòng công chứng sẽ mang lại một số lợi ích như thủ tục pháp lý được tinh giản, đỡ rườm rà trong khâu bổ sung các giấy tờ còn thiếu bởi tất cả các giấy tờ đã có sẵn ở đó. Hơn nữa, văn phòng công chứng cũng nắm rõ bạn cần những giấy tờ loại gì và số lượng bản sao cần thiết cho các thủ tục.
  • Làm hợp đồng cẩn thận với các điều khoản đầy đủ để đảm bảo quyền lợi cho mình. Hợp đồng công chứng là căn cứ pháp lý có hiệu lực và quan trọng nhất đối với một giao dịch mua bán, chuyển nhượng nhà đất Ninh Bình, đồng thời cũng là một trong các loại giấy tờ chính để làm thủ tục sang tên sổ đỏ. Vì vậy, các bên cần phải thận trọng khi giao nhận hợp đồng công chứng khi chưa giao tiền hay giấy tờ sổ đỏ gốc.

Hiện tại, nhà đất Ninh Bình đang thực sự phát triển nhanh chóng. Đầu tư đúng lúc, bạn có thể thu được lợi nhuận khổng lồ từ bất động sản tại đây. Hy vọng những thông tin trên đây thực sự có ích. Ngoài ra khi truy cập trang Mua bán còn có thể cập nhập được tình hình thị trường mua bán nhà đất toàn quốc, từ đó mở rộng cơ hội đầu tư bất động sản của mình.

Xem thêm
CÔNG TY CỔ PHẦN ĐỊNH ANH
MST: 0100255844, cấp ngày 11/12/2008
Trụ sở chính:
  • Số 28 - 30 Đường số 2, Khu phố Hưng Gia 5, Phường Tân Hưng, Thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam
Văn phòng giao dịch:
  • 67/3 Lý Long Tường, Khu phố Nam Quang 2, Phường Tân Hưng, Thành phố Hồ Chí Minh
  • 38 Cửa Đông, Phường Hoàn Kiếm, Thành phố Hà Nội