1. Tổ chức hành nghề đấu giá tài sản: Công ty Đấu giá Hợp danh Phúc Hưng, địa chỉ: Số 427 Bát Khối, Tổ 19, phường Long Biên, thành phố Hà Nội.
2. Người có tài sản đấu giá: Ngân hàng TMCP Hàng Hải Việt Nam. Địa chỉ: Số 54A Nguyễn Chí Thanh, phường Láng, TP Hà Nội.
3. Tài sản đấu giá: 01 Xe ô tô 07 chỗ ngồi nhãn hiệu VINFAST, số hiệu LUX SA, màu đen, nước sản xuất: Việt Nam, Số khung: RPXAB2RXGMV008678, Số máy: 212440067VF20SUV, Biển kiểm soát: 36A-693.39, theo Giấy chứng nhận đăng ký xe ô tô số 36 018949 do Phòng Canh sát giao thông – Công an tỉnh Thanh Hóa cấp ngày 23/11/2021 đứng tên Công ty cổ phần Venzor.
4. Giá khởi điểm (chưa bao gồm thuế GTGT): 550.000.000 đồng (Bằng chữ: Năm trăm năm mươi triệu đồng chẵn)
Bước giá: 20.000.000 đồng/bước giá
Tiền đặt trước: 55.000.000 đồng (Bằng chữ: Năm mươi lăm triệu đồng)
5. Thời gian, địa điểm bán, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá: Từ 08h00’ ngày 04/09/2026 đến 17h00’ ngày 16/09/2026 (trong giờ hành chính) (trừ các ngày thứ 7, chủ nhật; ngày nghỉ lễ, Tết theo quy định) tại Trụ sở của Công ty Đấu giá Hợp danh Phúc Hưng tại địa chỉ: Số 427 Bát Khối, Tổ 19, phường Long Biên, thành phố Hà Nội và Trụ sở Ngân hàng TMCP Hàng Hải Việt Nam - Số 54A Nguyễn Chí Thanh, phường Láng, TP Hà Nội.
6. Thời gian nộp tiền đặt trước: Từ 08 giờ 00 phút ngày 04/09/2026 đến 17h00’ ngày 16/09/2026 (trong giờ hành chính) (trừ các ngày thứ 7, chủ nhật; ngày nghỉ lễ, Tết theo quy định) theo hướng dẫn tại quy chế đấu giá tài sản của Công ty.
Điều kiện tham gia đấu giá: Là cá nhân, tổ chức tham gia đấu giá đáp ứng đủ điều kiện theo quy định của pháp luật và quy chế đấu giá do công ty ban hành nộp hồ sơ tham gia đấu giá hợp lệ và tiền đặt trước theo đúng thời điểm và địa điểm quy định.
7. Thời gian, địa điểm tổ chức cuộc đấu giá: 09 giờ 00 phút ngày 21/09/2026 tại Hội trường Công ty Đấu giá Hợp danh Phúc Hưng, địa chỉ: Số 427 Bát Khối, Tổ 19, phường Long Biên, thành phố Hà Nội.