Đang tải...
Đang tải...

Đầu nối quang, adapter quang đủ loại đủ size

Quận 9 - TPHCM 22/09/2020
Đầu nối quang / Adapter quang
Đầu nối quang SC/APC
Đầu nối quang còn được gọi là Adapter quang là một thiết bị được dùng để làm cầu nối giữa dây nhảy quang và các thiết bị chuyển đổi quang điện, Adapter có chức năng tương tự như một Patchpanel, Adapter quang được lắp đặt trên thanh Blank trong các hộp phối quang (Hộp ODF).

Adapter quang có rất nhiều loại khác nhau nhưng một số ít thuộc loại đặc biệt ít khi sử dụng và một số là những loại được sử dụng nhiều và phổ biến hơn như: Adapter SC, Adapter LC, Adapter ST, Adapter FC và cuối cùng là Adapter MT-RJ. Trong 5 loại này được dùng nhiều hơn hết là loại SC/UPC và SC/APC.

Đặc điểm nổi bật của Adapter

- Adapter quang có đầu nối quang là một ống nối nhỏ đường kính 2,5mm, ống nối này hình trụ và thường được làm bằng nhựa chất lượng cao hoặc kim loại để có thể cố định sợi quang một cách tốt nhất.

- Các loại đầu cắm thường đều sử dụng loại đầu cắm /rút nên người sử dụng rất dễ dàng thao tác trong lắp đặt.Với các đầu cắm này đầu nối quang sẽ được bảo vệ một cách tốt nhất để không bị ảnh hưởng bởi các tác động bên ngoài.

- Các loại đầu nối thường được sử dụng là các chuẩn: PC, APC hoặc UPC phù hợp với nhiều thiết bị và chủng loại sợi khác nhau.

- Các đầu Adapter có thể là Simplex hoặc Duplex (đơn hoặc đôi) cho người dùng nhiều sự lựa chọn hơn.
**** Giá: vui lòng liên hệ
VPGD + SHOWROOM: 661F ĐỖ XUÂN HỢP, P.HƯỜNG PHƯỚC LONG B, QUẬN 9, TP.HCM
Điện thoại : 0906634768-0902853275
CHUYÊN PHÂN PHỐI CÁC THIẾT BỊ VIỄN THÔNG VÀ CÁP TRUYỀN HÌNH

Tin rao vặt tương tự

Bán thiết bị báo rung lấy đồ uống cho quán cafe giá rẻ

Bán thiết bị báo rung lấy đồ uống cho quán cafe giá rẻ

  Quận 9, TPHCM
22/10/2020
Trọn bộ máy tính tiền 2 màn hình giá rẻ cho quán Trà Chanh

Trọn bộ máy tính tiền 2 màn hình giá rẻ cho quán Trà Chanh

  Quận 9, TPHCM
22/10/2020
Kìm nén F5 HT-516 hãng Hanlong-Taiwan

Kìm nén F5 HT-516 hãng Hanlong-Taiwan

280.000 đ Quận 9, TPHCM
22/10/2020
Module quang SFP, SFP BIDI, SFP CWDM, DWDM...

Module quang SFP, SFP BIDI, SFP CWDM, DWDM...

  Quận 9, TPHCM
22/10/2020
Máy phát quang 1310nm 9dB Wsee

Máy phát quang 1310nm 9dB Wsee

9.000.000 đ Quận 9, TPHCM
22/10/2020
Quảng cáo

Tin rao vặt - TPHCM

Bất động sản Đồ điện tử Việc làm, Tuyển sinh Dịch vụ Ô tô Điện máy, Đồ gia dụng Xe máy Thời trang, Mỹ phẩm Sở thích, Mặt hàng khác Đối tác, Cộng đồng